วันที่ 27 กรกฎาคม 2565 นายสมพร ศรีเมือง ผู้อำนวยการ อ.ส.ค. มอบหมายให้ นายพีระ ไชยรุตม์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ อ.ส.ค. ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีปิด และมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้ผ่านการฝึกอบรม จำนวน 2 หลักสูตร ได้แก่ หลักสูตรการเลี้ยงโคนม รุ่นที่ 314 ระหว่างวันที่ 19-27 กรกฎาคม 2565 ผ่านการอบรม 21 คน และหลักสูตรการตรวจซ่อมบำรุงรักษาเครื่องรีดนมโค รุ่นที่ 113 ระหว่างวันที่ 22-25 กรกฎาคม 2565 ผ่านการอบรม 7 คน โดยทุกท่านได้ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อโควิด-19 อย่างเคร่งครัด ณ ศูนย์ฝึกอบรมการเลี้ยงโคนมไทย-เดนมาร์ค สำนักงานใหญ่ อ.ส.ค. มวกเหล็ก จ.สระบุรี
พิธีปิด และมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้ผ่านการฝึกอบรม จำนวน 2 หลักสูตร
27 กรกฎาคม 2022
![](http://www2.dpo.go.th/wp-content/plugins/lazy-load/images/1x1.trans.gif)
ผู้อำนวยการ อ.ส.ค. ให้เกียรติเป็นประธานในการนำเสนอผลงานและการประเมินโครงการ "การพัฒนาและปรับปรุงการท...
อ.ส.ค.ร่วมจัดกิจกรรมต่อต้านทุจริตและคอร์รัปชัน (ZERO TOLERANCE)
ผู้อำนวยการ อ.ส.ค.ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสำนักงาน อ.ส.ค.ภาคใต้
ผู้อำนวยการ อ.ส.ค.เข้าพบ และหารือกับผู้ว่าการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (นายยุทธศักดิ์ สุภสร)